28 กันยายน 2016, 06:54:35 PM

ข่าว:

ขออนุญาตลบโพส ไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งหมดนะครับ ทั้งเกม โปรแกรม ทั้ง PC / Android / iOS / E-Book และขอความร่วมมือ อย่าโพสเพิ่มนะครับ

ประกาศ 03/10/2015

ดาวโหลดเกมส์ Halo เวอร์ชั่นใหม่ไฉไลกว่าเดิม

เริ่มโดย nikcomic, 25 ธันวาคม 2009, 10:21:58 AM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

nikcomic

25 ธันวาคม 2009, 10:21:58 AM Last Edit: 26 ธันวาคม 2009, 10:38:45 PM by pizad_sura
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Zayyes วันนี้ผมจะมาอัปเดทเกี่ยวกับเกมส์ Halo ภาคเล่นแบบแรนแล้วก็อินเทอร์เน็ตนะครับเมื่อครั้งที่แล้วเพื่อนๆอาจจะสงสัยว่าทำไมไฟล์มันใหญ่จังโหลดน้านนานแล้วว่าทำไมโหลดไปแล้วมีคนเล่นน้อยจังก็อย่างว่าล่ะครับไฟล์ก็ใหญ่แถมคนเล่นน้อยวันนี้ผมจะเอาตัวใหม่มาลงให้นะ รับรอง คนเล่นเยอะมากกก ไฟล์เล็กนิดเดียวโหลดแป๊ปเดียวเสร็จแถมวิธีลงก็ง่ายขึ้นอีกด้วย แล้วก็มีแมพครบเลยจ้า  (ใครไม่รู้จักนะครับว่าเกมส์ Halo คือเกมส์อะไรเล่นยังไงผมจะอธิบายให้ครับ เป็นเกมส์แนว FPS นอกโลก สุดมันส์ ส่วนวิธีเล่นก็คล้ายๆ SF ล่ะจ้า) โหลดด้านล่างเลย เวอร์ชั่นใหม่ๆ  (ตอบกระทู้ก่อนเน้อ)
[hide]part1
part2
part3
part4

วิธีเล่น
1.เมื่อได้โปรแกรมนี้ไปแล้วให้เข้าไปในโฟล์เดอร์ Halo Combat Evolved Portable
2.จากนั้นคลิกที่ ไอคอนที่ชื่อว่า haloce.exe
3.เมื่อเข้ามาในโปรแกรมแล้วให้คลิกที่ Multiplayer จากนั้นคลิก Join-game Internet กด Get-list
4.เลือกห้องที่ต้องการเล่นแล้วก็เข้าไปเล่นได้เลย Go Go Go
                วิธีสร้างห้อง
1.ทำตามข้อ1-2 ด้านบนอะนะ
2.คลิกที่ Multiplayer จากนั้นคลิก Create-game Internet แล้วก็เลือกด่านที่ต้องการเล่น
3.เมื่อเลือกด่าน แล้วมัน จะให้เลือกโหมด พอเลือกโหมด แล้ว มันจะขึ้นให้กำหนดห้องว่า จะให้ห้องนั้นจุได้กี่คนปรับได้ตามใจชอบเยย
4.จากนั้นกด start game เราจะเข้ามาอยู่ในเกมส์ทันที จากนั้นก็รอคนเข้าแล้วก็เล่นเรยยยย

ถ้ามีอะไรถามได้นะครับผม คิคิคิคิ  Phone Number 089-9869462
บ๊ายบายๆๆๆ[/hide]

wisarut

onewayz

pobza1033

GosZa

meanness102

ขอบคุน จุ๊บๆๆๆๆ

pokpong208

jakkraphat

ขอบคุนม่ากๆจร้า

ray2536

Bass_Tsuna