27 สิงหาคม 2016, 01:19:49 PM

ข่าว:

ขออนุญาตลบโพส ไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งหมดนะครับ ทั้งเกม โปรแกรม ทั้ง PC / Android / iOS / E-Book และขอความร่วมมือ อย่าโพสเพิ่มนะครับ

ประกาศ 03/10/2015

เนื้อเพลง วิชาช่างกล(ล้อเพลงคราม)

เริ่มโดย baberty123, 02 กรกฎาคม 2010, 11:53:10 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

baberty123

โอ้วิชาช่างกล(จังหวะเพลงคราม)

ลงเรียนเท่าไรก็ยิ่งโง่ลง นั่งเรียนเท่าไรก็ยิ่งสับสน
โอ้ วิชาช่างกล มันช่างยากจริง

แล้ว คนที่นั่งไกล และคนที่นั่งหน้า ใจขยับเข้ามา
จ้องกระดานเป็นประกาย
เพ่ง ไป จะเจออะไร
จะมีสิ่ง ใดในหน้าใสๆที่ซ่อนอยู่

นี่เธอติด ร. มันทุกที
เธอต้องตั้งใจดี ลองดู ลอง
ไม่งั้นจะโดนตี ถ้าหากว่า เธอไม่เป็น
ถ้าอ่านไม่เห็นก็ควร ใส่แว่นตา

ความรู้กว้างไกลไม่ มีสิ้นสุด
วิทยาศาสตร์สอนใจมนุษย์
มัน เจ๋งเกินเธอรู้

***เธอ จะอยากได้
F หรือไง
แล้วแม่พวกเธอจะว่า ไง
ถึงตอนปลายภาคไม่เป็น อย่างฝัน
สอบกันตกระนาวทุกคน มันคือความตั้งใจ
เรื่องเรียน ที่เธอไม่เคยหยั่งถึง ไม่ทำการบ้านมันอันตราย
แล้วถ้าเธอยังจะดื้อ ดัน ใครจะเข้าใจตัวเธอ

:( :o 8)

pizad_sura

เหอๆ ร้องเป็นเพลงมาให้ฟังเลยได้มั้ย
วันนี้กำลังจะผ่านไปอีกหนึ่งวัน เราได้ทำอะไรเพื่อนความฝัน เป้าหมายชีวิต ของเราบ้างรึยัง?

kkkk1324

เด็ดจริง ขอบคุณครับ

champzaa255

เอามาจากเนื้อคู่อยากรู้ว่าใคร ใช่ปะ  เหอะๆ

Kaeng555

♥MangKaPor♥

ขอบคุณนะคะแฟนเรียนช่างกลพอดี ฮาเลย

ChaDcHaN

ขอบคุณครับ

"มัธยม3 ห้อง8 รร.ปทุมวิไล"