27 สิงหาคม 2016, 08:17:48 PM

ข่าว:

ขออนุญาตลบโพส ไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งหมดนะครับ ทั้งเกม โปรแกรม ทั้ง PC / Android / iOS / E-Book และขอความร่วมมือ อย่าโพสเพิ่มนะครับ

ประกาศ 03/10/2015

โปรแกรม ตีกลองชุดบนคอม

เริ่มโดย Kaeng555, 02 ตุลาคม 2010, 03:55:59 PM

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Kaeng555

http://www.ziddu.com/download/11914256/drumsroomv1.exe.html

กดแล้ว เล่นได้เลยไม่ต้องลง  :) :)

การใช้งาน : ง่ายๆครับเพี่ยงแค่คุณลอง กดปุ่ม บน Keyboard  ที่ปุ่มหมายเลข 1, 2,3,4,5,6,7,8,9,0และi,o,p  นะครับก็จะเป็นเสียงการตีลงไปบนเครื่องดนตรีที่เรียกว่ากลองชุดดังออกมาแยก  กันเป็นแต่ละปุ่มก็แต่ละชิ้นเลยเช่น ปุ่มหมายเลข 7  ก็จะเป็นเสียงของการตีกลองแตร๊ก หรือ snare นะครับ หรือหมายเลข 1  ก็จะให้เสียงเหมือนการที่เราเยียบกระเดื่องเพื่อตีกลองใบใหญ่สุดในชุดลอง  เล่นดูนะครับไม่แน่คุณอาจจะสร้างเสียงดนตรีจากเครื่องดนตรีชิ้นนี้และโด่ง  ดังเหมือนกับว  บูลแมน(เล่นดนตรีด้วยการเคาะจังหวะละเอกลักษณ์ส่วนตัวของพวกเขาเป็นชาวต่าง  ชาติ)ก็ได้ครับ  โปรแกรมตัวนี้จะช่วยส่งเสริมจินตนาการทางด้านดนตรีได้มากเลยครับ  และยังสามารถเปลี่ยนภาพของกลองชุดได้โดย click ที่ปุ่มที่เขียนว่า Drums  1,Drums 2 และ Drums 3 ครับ

ปล. ขอขอบคุณ เว็บ kapook.com

pakasm

tor_nero

leolnw111111

siriluck789

มันมากเลย

honda crv

preechapon

not2k

ใจมากครับ

watcharin kaewkaemthong

prapasju